- Djigui Diarra sio tu, jina la mchezaji nyota ambaye anapendwa na mashabiki wa Yanga SC, bali anatajwa kuwa kipa bora zaidi kwenye Ligi Kuu Bara katika kipindi cha misimu 5 iliyopita.
- Kuelekea mechi ya Kariakoo Dabi ya Simba SC vs Yanga SC, Djigui Diarra anasalia kuwa gumzo akiwa mmoja wa wachezaji muhimu zaidi kwenye safu ya ulinzi ya Yanga SC.
- Kipa huyo ambaye anavaa jezi namba 39 akiwa na Yanga SC, ni kipa namba moja wa timu ya Taifa ya Mali, ambapo ameibeaba kwenye mashindano kadhaa ya Kombe la Mataifa ya Afrika yaani AFCON.
- Huku Yanga SC wakielekea kwenye dabi ya Kariakoo wakiwa kileleni mwa msimamo, Makala hii inakuletea takwimu muhimu za Diarra kama saves, dakika alizocheza na clean sheets.
Djigui Diarra ni kipa wa Yanga SC anayependwa sana na mashabiki wa timu hiyo, ambaye pia anatajwa kuwa kipa bora zaidi kwenye Ligi Kuu Bara katika kipindi cha misimu 5 iliyopita. Zikisalia siku chache kuelekea mechi ya Kariakoo Dabi ya Simba SC vs Yanga SC, Djigui Diarra anasalia kuwa gumzo akiwa mmoja wa wachezaji muhimu zaidi kwenye safu ya ulinzi ya Yanga SC. Kipa huyo raia wa Mali amekuwa nguzo muhimu ya matokeo bora ya Yanga SC katika mechi za karibuni za Kariakoo Dabi na hata timu yake ya Taifa ya Mali kwenye mashindano ya AFCON. Makala hii inakuletea takwimu muhimu za Diarra kama saves, dakika alizocheza na clean sheets.
SOMA HII PIA: Djigui Diarra amemaliza adhabu ya kufungiwa mechi 3 na TPLB
Shinda mpaka zaidi ya Milioni 800 za kindege cha SportPesa sasa, bonyeza hapa chini kucheza
Djigui Diarra ni nani Yanga SC?

Djigui Diarra ni golikipa namba 1 wa Yanga SC na raia wa Mali, msimu huu ni wa nne kwake tangu ajiunge na Yanga SC msimu wa 2023/24. Amekuwa nguzo muhimu ktika mafanikio ya Yanga SC, na kwa mechi kubwa kama Simba SC vs Yanga SC, nafasi ya Diarra huwa kubwa na amekuwa akionyesha kiwango bora kuliko kawaida. Sifa yake kubwa ni kuwa golikipa wa kisasa ambaye anaweza kuanzisha mashambulizi.
SOMA HII ZAIDI: Djigui Diarra tuzo ya Septemba yazua gumzo 2025/26 | Simba SC yamtaja Rushine
Takwimu za msingi za Djigui Diarra
| Mchezaji | Djigui Diarra |
| Timu | Yanga SC / Young Africans |
| Nafasi | Golikipa |
| Clean sheet | 4 |
| Dakika alizocheza | 540 |
| Msimu | NBC Premier League 2026/27 |
1UP, 2UP, 3UP haisubiri dakika 90, unavuta pesa yako
Takwimu za Yanga SC kuelekea Kariakoo derby?
Matokeo ya hivi karibuni yanampa Yanga SC msingi mzuri wa kuingia kwenye mchezo mkubwa wa Kariakoo Dabi. Ligi Kuu inaonyesha Young Africans walishinda 1-0 dhidi ya Geita Gold Septemba 15, 2026, baada ya ushindi wa 2-0 dhidi ya Fountain Gate Agosti 31 na 2-0 dhidi ya Pamba Jiji Agosti 28.
Kwa nini Diarra ni muhimu dhidi ya Simba SC?

Simba SC dhidi ya Yanga SC mara nyingi huamuliwa na makosa madogo. Kwa Yanga, Diarra amekuwa sababu kubwa ya kuinyima ushindi wa wazi Simba SC kupitia save muhimu ambazo amekuwa akizifanya. Diarra amekuwa makini kwenye mipira ya juu, pasi za haraka nyuma ya mabeki na mawasiliano na walinzi wake wa kati.
Derby pia ina presha ya mashabiki, kasi na maamuzi magumu. Golikipa mwenye utulivu anaweza kupunguza presha hiyo kwa kuchelewesha mchezo wakati sahihi, kuanzisha mashambulizi vizuri na kuhakikisha timu haipotezi umakini baada ya kupoteza mpira.
SOMA HII PIA: Djigui Diarra wa Yanga SC amefungiwa mechi 3 na TPLB | Mechi atakazokosekana, waamuzi wafungiwa
Takwimu zake kwenye Ligi Kuu Bara (NBC Premier League 2026/27)

Msimu huu Diarra amefanikiwa kucheza dakika 540 ndani ya kikosi cha Yanga SC na kufanikiwa kuandikisha Clean Sheet 4. Diarra pia amefanikiwa kuokoa nafasi 4 za hatari ambapo moja kati ya hiyo ilikuwa nafasi ya uso kwa uso yaani 1v1. Ameiongoza Yanga SC kuongoza msimamo wa ligi na pointi zao 18 katika mechi 6 walizocheza, na anatarajiwa kuanza langoni Oktoba 10, 2026.
Hitimisho
Ni wai kuelekea mchezo mkali wa Kariakoo Dabi yaani Simba SC vs Yanga SC, Djigui Diarra anabaki kuwa jina muhimu kwa upande wa Yanga SC. Takwimu rasmi zilizopo zinathibitisha nafasi yake, timu yake na muktadha wa msimu. Je, Diarra atafanikiwa kuibeba tena Yanga SC watakapovaana na Simba SC? Endelea kufuatilia SportPesa Blog kwa taarifa zaidi za papo kwa hapo.



