Libasse Gueye atikisa kwa asisti Ligi Kuu ya NBC: Atikisa NBC Premier League, afunika wote, takwimu zake hizi hapa
- Kiungo mshambuliaji wa Simba SC, Libase ameendelea kuwa moto wa kuotea mbali kwenye NBC Premier League.
- Nyota huyo mpaka sasa Libasse ndiye mchezaji anayeongoza kwa kutoa pasi nyingi za mabao yaani ‘assist’ kwenye NBC Premier League akiwa amefanya hivyo mara 7, assisti 3 zaidi ya Nyota wengine wote wanaomfuata.
- Kwa ujumla Libasse amehusika kwenye mabao 9 ya Simba SC katika michezo 9 tu, akifunga mabao 2 na kuasisti mara 7.
- Hii ni Makala fupi kuchambua takwimu zake.
Kiungo mshambuliaji wa Simba SC Libasse Gueye ni wamoto, kutokana na kiwango kikubwa ambacho anaendelea kukionyesha kwenye NBC Premier League. Mpaka sasa baada ya mechi 9 Libasse ndiye mchezaji anayeongoza kwa kutoa pasi nyingi za mabao yaani ‘assist’ kwenye NBC Premier League akiwa amefanya hivyo mara 7. Nyota huyu alionyesha kiwango bora katika mchezo dhidi ya Fountain Gate licha ya kushindwa kufunga bao na kuasisti.
SOMA HII PIA: Libasse Gueye, Libase motoo!: Atikisa NBC Premier League, awafunika wote kwa asisti, takwimu zake hizi hapa
Takwimu za Libasse Gueye katika NBC Premier League

Tangu ajiunge na Simba SC, Libasse Gueye ameonyesha uwezo mkubwa wa kuendana na kasi ya ligi na kuleta mabadiliko chanya. Uwezo wake wa kupiga pasi sahihi na zenye macho, umemfanya kuwa mchezaji anayependwa na mashabiki na kuheshimiwa na wapinzani. Takwimu zinaonyesha kuwa Gueye amekuwa na mchango mkubwa katika upatikanaji wa mabao yaliyofungwa na Simba SC.
Uwezo wake wa kucheza kama kiungo mshambuliaji na wakati mwingine kama winga umempa kocha chaguo nyingi za kimbinu, akibadilika kulingana na mahitaji ya mchezo. Kwa msimu huu wa 2026/2027, Libasse Gueye amerekodi assists 7 katika NBC Premier League mpaka sasa, akiongoza chati ya wapika mabao kwenye ligi hiyo na timu yake kwa ujumla. Kwa ujumla nyota huyo amehusika katika mabao 9, akifunga mabao 2.
Shinda milioni 800 sasa, cheza kindege cha SportPesa kwa kugusa hapo chini

Tuzo binafsi

Mbali na kuongoza kwa assists, Libasse Gueye pia amefanikiwa kutwaa tuzo mbalimbali za mchezaji bora. Nyota huyo ametwaa tuzo ya mchezaji bora wa Ligi Kuu ya NBC kwa mwezi Agosti 2026, jambo linalothibitisha ubora wake na mchango wake mkubwa uwanjani. Tuzo hii ni ishara tosha ya kazi ngumu na kujitolea kwake, na inampa motisha zaidi kuendelea kufanya vizuri. Pamoja na hilo, Libasse pia amefanikiwa kushinda tuzo ya mchezaji bora wa mechi mara 3.
Nafasi yake katika kikosi cha Simba SC

Libasse Gueye amejihakikishia nafasi muhimu katika kikosi cha kwanza cha Simba SC. Uwezo wake wa kucheza kwa bidii, kutoa pasi za mwisho zenye ubora, na kusaidia katika ulinzi umemfanya kuwa mchezaji asiyeweza kukosekana. Anachangia katika nyanja zote za mchezo, akionyesha uwezo wa kukaba na kuanzisha mashambulizi kwa ufanisi.
Mbali na Ligi Kuu ya NBC, Gueye pia anatarajiwa kuwa na mchango mkubwa katika mashindano ya kimataifa kama Ligi ya Mabingwa Afrika (CAF Champions League), ambapo Simba SC imefanikiwa kufuzu hatua ya makundi. Uzoefu wake katika mashindano makubwa unampa Simba SC faida kubwa.
SOMA HII PIA: Orodha ya wachezaji waliosajiliwa Yanga SC 2026/27 | Benchi la ufundi | SportPesa Blog
Hitimisho:
Kwa ujumla takwimu za Libasse Gueye zinaonyesha kuwa ni mchezaji hatari. Ni nyota ambaye si tu anatoa asisti, bali pia ana uwezo wa kufunga na kukaba. Uwezo wake wa kudhibiti mpira na kupiga pasi fupi na ndefu kwa usahihi, umemfanya kuwa kiungo wa kati anayeweza kuendesha mchezo. Ushawishi wake uwanjani unaonekana katika jinsi anavyowahamasisha wachezaji wenzake na kuleta utulivu katika safu ya kiungo. Endelea kufuatilia SportPesa Blog.

