Libasse Gueye, Libase motoo!: Atikisa NBC Premier League, awafunika wote kwa asisti, takwimu zake hizi hapa
- Ukiwa jukwaani kwenye mechi za Simba SC utasikia wimbo wa Libasse Gueye, Libasse Motoo ambao ni wimbo maalum wa Nyota wao huyo raia wa Senegal.
- Libasse amendelea kuwa gumzo kubwa nchini, kutokana na kiwango kikubwa ambacho anaendelea kukionyesha kwenye NBC Premier League.
- Mpaka sasa Libasse ndiye mchezaji anayeongoza kwa kutoa pasi nyingi za mabao yaani ‘assist’ kwenye NBC Premier League akiwa amefanya hivyo mara 7, assisti 4 zaidi ya Nyota wengine wote wanaomfuata.
- Kwa ujumla Libasse amehusika kwenye mabao 9 ya Simba SC katika michezo 7 tu, ya kwanza ambapo amefunga mabao 2. Makala hii inachambua kwa ufupi takwimu zake.
Libasse Gueye, Nyota wa Simba SC raia wa Senegal ameendelea kuwa gumzo kubwa nchini, kutokana na kiwango kikubwa ambacho anaendelea kukionyesha kwenye NBC Premier League. Mpaka sasa Libasse ndiye mchezaji anayeongoza kwa kutoa pasi nyingi za mabao yaani ‘assist’ kwenye NBC Premier League akiwa amefanya hivyo mara 7, akiwazidi Nyota wengine wote wanaomfuata kwa asisti 4. Libasse Jumanne wiki hii yaani Oktoba 13, 2026 aliifungia Simba SC bao kali la ufunguzi wa ushindi wa mabao 6-1 walioupata kutoka kwa Mashujaa FC. Maka hii inachambua kwa ufupi takwimu za staa huyo.
SOMA HII PIA: Usajili: Simba SC kikosi cha ushindi 2025/26 NBC Premier League | Takwimu, magoli, matokeo | SportPesa Blog
Moto wa Libasse Gueye katika NBC Premier League

Tangu ajiunge na Simba SC, Libasse Gueye ameonyesha uwezo mkubwa wa kuendana na kasi ya ligi na kuleta mabadiliko chanya. Uwezo wake wa kupiga pasi sahihi na zenye macho, umemfanya kuwa mchezaji anayependwa na mashabiki na kuheshimiwa na wapinzani. Takwimu zinaonyesha kuwa Gueye amekuwa na mchango mkubwa katika upatikanaji wa mabao yaliyofungwa na Simba SC.
Uwezo wake wa kucheza kama kiungo mshambuliaji na wakati mwingine kama winga umempa kocha chaguo nyingi za kimbinu, akibadilika kulingana na mahitaji ya mchezo. Kwa msimu huu wa 2026/2027, Libasse Gueye amerekodi assists 7 katika NBC Premier League mpaka sasa, akiongoza chati ya wapika mabao kwenye ligi hiyo na timu yake kwa ujumla. Kwa ujumla nyota huyo amehusika katika mabao 9, akifunga mabao 2.
SOMA HII PIA: Simba SC 6-1 Mashujaa FC NBC Premier League | Highlights | Ellie Mpanzu
Shinda milioni 800 sasa, cheza kindege cha SportPesa kwa kugusa hapo chini
Kutambuliwa na tuzo

Mbali na kuongoza kwa assists, Libasse Gueye pia amefanikiwa kutwaa tuzo mbalimbali za mchezaji bora. Nyota huyo ametwaa tuzo ya mchezaji bora wa Ligi Kuu ya NBC kwa mwezi Agosti 2026, jambo linalothibitisha ubora wake na mchango wake mkubwa uwanjani. Tuzo hii ni ishara tosha ya kazi ngumu na kujitolea kwake, na inampa motisha zaidi kuendelea kufanya vizuri. Pamoja na hilo, Libasse pia amefanikiwa kushinda tuzo ya mchezaji bora wa mechi mara 3.
1UP, 2UP, 3UP Haina kusubiri dakika 90, chukua pesa yako sasa, gusa hapa chini
Nafasi yake katika kikosi cha Simba SC

Libasse Gueye amejihakikishia nafasi muhimu katika kikosi cha kwanza cha Simba SC. Uwezo wake wa kucheza kwa bidii, kutoa pasi za mwisho zenye ubora, na kusaidia katika ulinzi umemfanya kuwa mchezaji asiyeweza kukosekana. Anachangia katika nyanja zote za mchezo, akionyesha uwezo wa kukaba na kuanzisha mashambulizi kwa ufanisi.
Mbali na Ligi Kuu ya NBC, Gueye pia anatarajiwa kuwa na mchango mkubwa katika mashindano ya kimataifa kama Ligi ya Mabingwa Afrika (CAF Champions League), ambapo Simba SC inatarajiwa kukabiliana na wapinzani kama 15 de Agosto katika mechi zijazo. Uzoefu wake katika mashindano makubwa unampa Simba SC faida kubwa.
SOMA HII ZAIDI: Muungano Cup 2026 | Gueye, Oura, Mpanzu wa Simba SC kutikisa Zanzibar, ratiba na matokeo
Hitimisho:
Takwimu za Libasse Gueye zinaonyesha kuwa yeye si tu mchezaji anayetoa asisti, bali pia ana uwezo wa kuunda nafasi nyingi za kufunga. Uwezo wake wa kudhibiti mpira na kupiga pasi fupi na ndefu kwa usahihi umemfanya kuwa kiungo wa kati anayeweza kuendesha mchezo. Ushawishi wake uwanjani unaonekana katika jinsi anavyowahamasisha wachezaji wenzake na kuleta utulivu katika safu ya kiungo. Endelea kufuatilia SportPesa Blog.



