Geita Gold 0-3 Dodoma Jiji FC: NBC Premier League 2026/27 | Highlights | Msimamo

- FT:Geita Gold 0-3 Dodoma Jiji FC matokeo ya pambano la NBC Premier League, Oktoba 16,2026
- Khleffin Salum amechaguliwa kuwa Man of The Match akifunga mabao mawili Uwanja wa Bukombe,Geita.
- Dodoma Jiji FC inafikisha pointi 14 nafasi ya 4 kwenye msimamo, Geita Gold ipo nafasi ya 8 na pointi 7.
Ubao wa Uwanja wa Bukombe umesoma Geita Gold 0-3 Dodoma Jiji FC kwenye Ligi Kuu NBC Premier League 2026/27 . Mchezo huu uliopigwa nyumbani Geita.Mabao yamefungwa na Khleffin Salum alifunga dakika ya 3, 7 na bao moja likifungwa na Mwana Kibuta dakika ya 6.
SOMA HII PIA:Ratiba ya Ligi Kuu Tanzania Bara 2026/27
Shinda milioni 800 sasa, cheza kindege ‘aviator’ ya SportPesa gusa hapo chini
Kuna mamilioni yanakusubiri sasa hivi kwa kupaisha kindege.Huku kuna fedha nyingi kuliko kule hatukuongopii ni kweli kabisa.Bofya link hapa chini rubani uvune mkwanja wako:-

Uchambuzi wa mchezo: ubora wa Dodoma Jiji FC
Tangu filimbi ya kwanza, Dodoma Jiji ilionyesha nia ya dhati ya kushinda, ikishambulia lango la Geita Gold mara kwa mara. Walimiliki mpira kwa kiasi kikubwa na walikuwa hatari zaidi katika eneo la ushambuliaji, wakitumia vyema nafasi walizotengeneza.
Mabao matatu yalifungwa kwa ustadi, yakionyesha uwezo wa washambuliaji wao kumalizia mipira. Safu ya ulinzi ya Dodoma Jiji FC pia ilifanya kazi nzuri, ikizuia mashambulizi machache ya Geita Gold na kuhakikisha lango lao linabaki salama.Khleffin Salum mfungaji wa mabao mawili kwa Dodoma Jiji FC alichaguliwa kuwa Man of The Match.
Changamoto kwa Geita Gold
Kwa upande wa Geita Gold, walijitahidi kujibu mashambulizi lakini walishindwa kupenya ngome imara ya Dodoma Jiji. Walikosa umakini katika safu ya ulinzi na walishindwa kutengeneza nafasi za kutosha za kufunga mabao, jambo lililowagharimu pointi.Kocha Mkuu wa Geita Gold, Zuber Katwila amesema walichelewa kuingia mchezoni.
“Tumepoteza mchezo haikuwa malengo yetu.Unaona namna ambavyo tulianza na kuruhusu mabao ya mapema.Hii ilitokana na kwamba tulichelewa kuingia mapema mchezoni jambo ambalo liliwapa wapinzani wetu nguvu,”.
Takwimu muhimu
Baada ya dakika 90 mabao matatu yamefungwa.Geita Gold licha ya kuwa nyumbani wameangusha pointi 3.Kwa mujibu wa takwimu za Sokametrics ilikuwa namna hii:-
| Kipengele | Geita Gold | Dodoma Jiji FC |
| Mabao | 0 | 3 |
| Tackles | 4 | 6 |
| Umiliki | 46% | 54% |
| Pasi | 475 | 420 |
| Pasi sahihi | 326 | 296 |
| Usahihi wa pasi | 69% | 70% |
| Kona | 2 | 2 |
Msimamo wa NBC Premier League 2026/27
Ushindi huu unaipa Dodoma Jiji FC kuwa ndani ya 5 bora ikiwa inakamata nafasi 4.Pointi imekusanya 14 baada ya mechi 8.Ushindi katika mechi 4, sare 2 na ikipoteza michezo miwili NBC Premier League 2026/27.
Geita Gold inasalia na pointi 7 baada ya mechi 8.Ipo nafasi ya 8 kwenye msimamo.Ilipata ushindi mechi 2, sare moja na kupoteza mechi 5.Safu ya ushambuliaji imefunga mabao 9 ile ya ulinzi imeruhusu kufungwa jumla ya mabao 15.Vinara ni Simba SC wenye pointi 24 baada ya mechi 8 wanafuatiwa na Yanga SC nafasi ya pili na pointi 18 baada ya mechi 7.
SOMA HII PIA:Dodoma Jiji FC: Matokeo, Ratiba na Msimamo Ligi Kuu Bara 2026/27
Hitimisho
Geita Gold 0-3 Dodoma Jiji FC ni mwendelezo wa matokeo yasiyofurahisha kwa wenyeji.Mchezo uliopita Geita Gold ilipoteza kwa kufungwa bao 1-0 dhidi ya Yanga SC.Mechi mbili mfululizo timu hiyo haijfunga bao ina kazi kufanyia maboresho kwa mechi zijazo.

