Tunisia vs UgandaTunisia vs UgandaTunisia vs Uganda

Tunisia vs Uganda
Uganda vs Tunisia

Mechi ya kufuzu Kombe la Mataifa ya Afrika (AFCON) 2027 kati ya Tunisia vs Uganda inatarajiwa kuwa pambano kali na la kusisimua. Timu hizi mbili zitakutana katika mchezo muhimu wa Kundi H, ambapo kila upande unatafuta kuanza kampeni yake kwa ushindi.

Mchezo huu utapigwa Uwanja wa Hammadi Agrebi, Tunisia. Mechi hii inatarajiwa kuanza saa 4:00 usiku (EAT) Septemba 24, 2026. Uganda Cranes tayari wamewasili Tunis kwa ajili ya mchezo huu wa kwanza wa kufuzu AFCON 2027.

SOMA HII PIA:AFCON 2025: Matokeo, hawa hapa wafungaji bora kabla ya Ratiba ya 16 bora, Feisal na Msuva wamo?

Bado hujashinda pesa? Cheza ‘Kindege’ cha SportPesa uvune mamilioni sasa

Ni zamu yako, unaweza kushinda hadi mamilioni muda huu. Cheza mchezo wa ‘aviator’ maarufu kama Kindege. Kushiriki mchezo huu bonyeza picha hii chini.

image

H2H Tunisia vs Uganda

Rekodi za hivi karibuni zinaonyesha mechi 2 walizokutana ushindi ulikuwa asilimia 100 kwa Tunisia. 04/01/2017 matokeo ilikuwa Tunisia 2-0 Uganda na 23/12/2025, Tunisia 3-1 Uganda.

Katika Kundi H, Uganda imepangwa pamoja na Tunisia, Libya, na Botswana. Hii inaashiria kuwa kila mchezo utakuwa na umuhimu mkubwa katika harakati za kufuzu kwa AFCON PAMOJA 2027.

Mechi zilizopita za Tunisia

Matokeo Mashindano
Tunisia 1-3 Netherlands FIFA Kombe la Dunia
Tunisia 0-4 Japan FIFA Kombe la Dunia
Sweden 5-1 Tunisia FIFA Kombe la Dunia

Mechi zilizopita za Uganda

Matokeo Mashindano
Uganda 1-3 Nigeria CAF Africa Cup Of Nations
Uganda 1-1 Tanzania CAF Africa Cup Of Nations
Tunisia 3-1 Uganda CAF Africa Cup Of Nations

Utabiri na mtazamo wa wahariri

Tunisia wanaonekana kuwa na nafasi kubwa ya kushinda mchezo huu kutokana na faida ya uwanja wa nyumbani na uzoefu wao katika mashindano haya. Hata hivyo, Uganda wameonyesha uwezo wa kutoa upinzani mkali na wanaweza kusababisha mshangao.

Tunatarajia mchezo wa kuvutia na ushindani mkali. Matokeo ya mwisho yatategemea sana jinsi timu zitakavyotumia nafasi zao na nidhamu ya kimbinu.

SOMA HII PIA: Allan Okello – Wasifu, Takwimu zake za Yanga SC 2025/26

Hitimisho

Tunisia vs Uganda ni mchezo mkali unaotarajiwa kuwa na ushindani mkubwa kwa wababe hawa wawili. Huu ni mchezo wa ufunguzi Kundi H. Kila timu inapambana kusaka ushindi kwenye karata ya kwanza.

 

Share this: