MABINGWA EURO 2024 NI HISPANIA, LAMINE ANA BALAA

ByLunyamadizo Mlyuka

July 15, 2024
MABINGWA EURO ----MABINGWA EURO ----MABINGWA EURO ----
HISPANIA
MABINGWA wa EURO 2024 Hispania: Source: Euro 2024.

 

MABINGWA wapya wa EURO 2024 wamepatikana huku tambo zikiisha jumlajumla na Hispania wakitwaa taji hilo kwenye mchezo wa fainali iliyochezwa Uwanja wa Olympiastadion mwisho baada ya dakika 90 ubao ukasoma Hispania 2-1 England.

Kwenye mchezo huo ni Nicolas Williams dakika ya 47 alifungua pazia kwa kufunga bao la kwanza huku lile la ushindi likifungwa na Oyarzabal dakika ya 87. Kwa upande wa England bao pekee la kufutia machozi lilipachikwa dakika ya 73 na Cole Palmer.

Wengi baada ya kuchanga karata vema kwenye mkeka wa SportPesa walishangilia mara mbili, timu ya ushindi na akaunti zao kuvimba na mkwanja wa SportPesa baada ya kubashiri hivyo hata wewe unaweza kukunja mkwanja na kuwa mshindi wa mamilioni kwa kuweka ubashiri wako kupitia Kampuni ya michezo ya Kubashiri ya SportPesa sasa, tembelea tovuti ya www.sportpesa.co.tz

MABINGWA WAMVURUGA KANE

Harry Kane
Harry Kane nahodha wa timu ya Taifa ya England. Source: EURO 2024.

Wakati hayo yakitokea staa wa timu ya taifa ya England, Harry Kane ameweka wazi kuwa ni mpasuko wa moyo kwao licha ya juhudi ambazo walizifanya, malengo yao hayakutumia kutwaa taji hilo kubwa hivyo kuukosa ubingwa kumewavuruga.

Kane kupitia mtandao ya kijamii ikiwa ni pamoja na Insta ameandika: “Tumevunjika moyo hatukuweza kufikia kile tulichofanyia kazi kwa bidii. Ilikuwa ni mashindano magumu sana na ninajivunia sana wavulana na wafanyakazi kwa kufika fainali. Hatimaye tulipungukiwa na lengo letu na tutalazimika kuishi na hiyo lakini kama tunavyofanya kila wakati tutachagua sisi wenyewe juu, vumbi wenyewe chini na kuwa tayari kupambana tena katika uzi wa Uingereza. Asante kwa mashabiki wote ambao walituamini na kutuunga mkono hadi mwisho kabisa.”

KANE KWENYE MTEGO

Kocha Mkuu wa England, Gareth Southgate amesema hakuna kujificha katika masuala ya utimamu wa mwili wa England katika michuano ya Euro 2024 na kukiri kuwa Harry Kane hakuweza kufikia kiwango chake bora nchini Ujerumani kwa mujibu wa SkySport.

Kikosi cha Southgate kimekumbwa na wasiwasi wa kimwili kabla ya kuondoka kwenda Euro 2024 mwanzoni mwa Juni na mara chache walionekana kuwa wakali kama wapinzani wao wa Uhispania katika kushindwa kwa mwisho Jumapili.

Kocha huyo wa England, ambaye alikataa kuzungumzia mustakabali wake baada ya mchezo huo, huenda akachunguzwa iwapo ametumia vyema kikosi chakeĀ  au kumchukua beki mwingine wa kushoto kutokana na kutokuwepo kwa Luke Shaw kwa muda mrefu kutokana na jeraha la muda mrefu.

Lakini akizungumza na ITV Sport, alisema: “Hakuna kujificha tumekuwa na masuala kadhaa yanayokuja kwenye mashindano, tumeweza kukabiliana na wengi wao na kumtoa Luke [Shaw] usiku wa leo, lakini tumepungukiwa na mwisho.

“Huenda ni mafanikio na fursa iliyokosa, kwa kweli. Wachezaji wanapaswa kuchukua sifa kubwa ili kutufikisha hatua tuliyofanya, lakini unapokaribia hatua kama hiyo lazima uchukue nafasi zako.

MABINGWA WAPIGIWA SALUTI

“Tabia, ujasiri walioonyesha, nadhani usiku wa leo hatukuweka mpira vizuri. Walikuwa na udhibiti zaidi wa mchezo na hiyo labda ilikuwa tofauti kuu. Kwa kweli tulikuwa vizuri katika kipindi cha kwanza, lazima ubakie mpira vizuri kidogo. Mwishowe, labda hiyo ni kidogo ambayo inachukua kidogo.

Katika mkutano wake na waandishi wa habari, Southgate aliongeza: “Wachezaji wetu wengi waliingia kambini baada ya kukosekana mwisho wa msimu, tumeweza kumchukua Luke kwa dakika 90 wakati hajacheza kwa miezi minne. Tumekuwa na Kobbie kama mchezaji mdogo ambaye amefanya vizuri sana, lakini kiwango cha soka alichokuwa nacho mwaka huu.

“Kulikuwa na mechi nyingi dhidi yetu, na kuwa na siku chache za kupumzika kutoka kwa mchezo uliopita na vipindi vya ziada tulivyofanya, lakini tunapaswa kushikilia mikono yetu juu – Uhispania ilikuwa bora zaidi.

MABINGWA NA REKODI YA LAMINE

Lamine
MABINGWA wana hadithi nzuri na kijana Lamine. Source: EURO 2024.

Rekodi ya Lamine Yamal ya kuvunja rekodi ya Euro 2024 inahitimisha ushindi wakati Uhispania ilipoichapa England 2-1 na kutawazwa mabingwa wa Ulaya kwa mara ya nne. Kwa ushindi huo, mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 17 sasa anakuwa mshindi mdogo zaidi wa Euro na ‘The Boy Wonder’.

Lamine anaendelea kuandika hadithi yake mwenyewe katika umri mdogo kama huo. Kwa maonyesho yake ya kipekee, mrengo wa kulia pia anapewa tuzo ya ‘Mchezaji wa Vijana wa Mashindano’, kwani alimaliza mashindano akiwa ametoa jumla ya pasiĀ  4za mabao.

Share this: